วันที่ 8 – 9 มิถุนายน 2567 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 โดยมี นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เป็นประธานสนามสอบแข่งขัน ณ สนามสอบโรงเรียนชลราษฎรอํารุง จังหวัดชลบุรี มีผู้เข้าสอบ จำนวน 1,011 ราย จากผู้มีสิทธิสอบฯ จำนวน 1,051 ราย ทั้งนี้ ดร.สุเทพ ชิตยวงษ์ ประธาน อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา พร้อมด้วยคณะกรรมการฯ ได้มาตรวจเยี่ยมสนามสอบดังกล่าวโดยการดำเนินการเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447975005_928299885763133_5154331841760582974_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447901212_928300072429781_3470515333063442479_n.jpg?fit=800%2C600&ssl=1)