นเสาร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2566 เวลา 06.30 น. นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง พร้อมด้วย นายจิรกร ฐาวิรัตน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง นายประภาพันธ์ วิเวก รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง นายจตุพันธ์ รุจิรานุกูล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง นางสุนีย์ แก้วอุไร ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า ซึ่งเป็นวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย โดยมีนายธวัชชัย ศรีทอง ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี เป็นประธานในครั้งนี้ ณ สำนักงานลูกเสือแห่งชาติ อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404874338_813343990592057_3923270658792783807_n.jpg?fit=800%2C449&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404876712_813342443925545_7194830060465721613_n.jpg?fit=800%2C449&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404921254_813343737258749_2890692424511766793_n.jpg?fit=800%2C449&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/405976132_813343887258734_1916535668612414643_n.jpg?fit=800%2C449&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404852068_813342490592207_948674698831410750_n.jpg?fit=800%2C449&ssl=1)