วันพฤหัสบดีที่ 23 พฤศจิกายน 2566 เวลา 08.30 น. นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เป็นประธานพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายใน “ชลชายเกมส์” ประจำปี 2566 พร้อมด้วยนางจารุรัตน์ เพชรกำเนิด ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานการเงินและสินทรัพย์ และนายบุญลือ คำถวาย ศึกษานิเทศก์ วัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและเสริมสร้างความสามัคคี ความมีน้ำใจเป็นนักกีฬา และสนับสนุนให้นักเรียนออกกำลังกายเพื่อสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรงสมบูรณ์ โดยมีนางสาวรุ่งทิพย์ พรหมศิริ ผู้อำนวยการโรงเรียนชลราษฎรอำรุง คณะผู้บริหาร คณะครู นักเรียน ให้การต้อนรับ ณ สนามฟุตบอลหญ้าเทียม โรงเรียนชลราษฎรอำรุง
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404864597_812287304031059_6009021755377958831_n.jpg?fit=800%2C400&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404845514_812287300697726_6663047801938615999_n.jpg?fit=800%2C600&ssl=1)