กิจกรรมเสริมสร้างจริยธรรมของเจ้าหน้าที่ของรัฐ สพม.ชลบุรี ระยอง
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ดำเนินการจัดประชุมผู้บริหารสถานศึกษาในเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ตามโครงการพัฒนาประสิทธิภาพการบริหารการจัดการศึกษาโดยมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผู้อำนวยการสถานศึกษา รองผู้อำนวยการสถานศึกษา และผู้อำนวยการกลุ่มสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง และสอดแทรกการสร้างความตระหนักรู้ในการป้องกันการทุจริตปลุกจิตสำนึกในการปฏิเสธการรับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ ตลอดจนเสริมสร้างมาตรฐานจริยธรรมให้แก่บุคลากร ตลอดปีงบประมาณ 2567
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/432423756_876691057590683_7354350340309576214_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442475099_912651047328017_2574780060773773401_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/432431413_876690987590690_2215287390464922439_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0362-scaled.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0342-scaled.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0265-scaled.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง จัดกิจกรรม Big Cleaning Day เพื่อปรับปรุงภูมิทัศน์สำนักงานให้สวยงามและน่าอยู่ ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 โดยกิจกรรมนี้เพื่อส่งเสริมความมีจิตอาสา จิตสาธารณะของบุคลากร ให้มีความคิดที่มุ่งประโยชน์ส่วนรวมมากกว่าประโยชน์ส่วนตนและสร้างมาตรฐานจริยธรรมให้แก่บุคลากร
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/428632862_864191192174003_1212522877663367636_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/428641954_864191202174002_1261537121796966789_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/428632742_864191802173942_8303038314095975895_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/428636027_864191968840592_8999884070224960152_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/428636625_864191975507258_4447071817118987660_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/428617616_864191948840594_5160230145118274207_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ดำเนินการประชุมอบรมสร้างความตระหนักรู้ในการป้องกันการทุจริตปลุกจิตสำนึกในการปฏิเสธการรับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ตลอดจนเสริมสร้างมาตรฐานทางจริยธรรมให้แก่ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง โดยการอบรมในวันนี้มีกิจกรรมสวดมนต์ไหว้พระ เคารพธงชาติ กล่าวคำปฏิญญาเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต ในวันที่ 12 มิถุนายน 2567 ณ ห้องประชุมสารภี โรงเรียนชลราษฎรอำรุง อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ป้องกันการทุจริต_240613_11.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ป้องกันการทุจริต_240613_9.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ต้านทุจริต-2_240613_2.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ต้านทุจริต-2_240613_4.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ต้านทุจริต-2_240613_3.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ป้องกันทุจริต2_240613_1.jpg?fit=800%2C600&ssl=1)