วันจันทร์ที่ 6 พฤศจิกายน 2566 นายสุรศักดิ์ พันธุ์เจริญวรกุล รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ มอบหมายให้ว่าที่ร้อยตรีธนุ วงษ์จินดา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ตรวจเยี่ยมโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย ชลบุรี และประชุมคณะกรรมการส่งเสริมความร่วมมือทางวิชาการระหว่างโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย กับ National Institute of Technology (KOSEN) ประเทศญี่ปุ่น โดยมี นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง พร้อมด้วย นายจิรกร ฐาวิรัตน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง นายประภาพันธ์ วิเวก รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ดร.จตุพันธ์ รุจิรานุกูล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ดร.ทวีศักดิ์ เจริญเตีย ผู้อำนวยการโรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัยชลบุรี คณะศึกษานิเทศก์ คณะผู้บริหาร คณะครู ให้การต้อนรับ
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_8642-scaled.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_8665-scaled.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_8695-scaled.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)