วันพุธที่ 17 กรกฎาคม 2567 การประชุมเชิงปฏิบัติการ จัดทำ (ร่าง) หลักเกณฑ์และวิธีการเกี่ยวกับการบริหารงานบุคคลของบุคลากรทางการศึกษาอื่นตามมาตรา 38 ค.(2) ณ ห้องวิภาวดี บอลรูม โรงแรมปริ้นส์ ตั้น กรุงเทพฯ
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_5805-scaled.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
วันพุธที่ 17 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง พร้อมด้วยนางรุจนี สีหบุตร ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการ จัดทำ (ร่าง) หลักเกณฑ์และวิธีการเกี่ยวกับการบริหารงานบุคคลของบุคลากรทางการศึกษาอื่นตามมาตรา 38 ค.(2) ณ ห้องวิภาวดี บอลรูม โรงแรมปริ้นส์ ตั้น กรุงเทพฯ (Princeton Bangkok) เขตดินแดง กรุงเทพมหานคร
วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 เวลา 08.00 น. นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง มอบหมายให้ นายจตุพันธ์ รุจิรานุกูล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เป็นประธานพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพสมาชิกชมรม บ.ค.ม.ชลบุรี และมุทิตาคาราวะครูอาวุโสและต้อนรับน้องใหม่วัยเกษียณ ประจำปี 2567 ณ ห้องประชุมโรงเรียนพนัสพิทยาคาร อำเภอพนัสนิคม จังหวัดชลบุรี
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_0062_0-scaled.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
วันอังคารที่ 2 กรกฎาคม 2567 นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง มอบหมายให้ นายประภาพันธ์ วิเวก รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เป็นประธานในการปฐมนิเทศข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย พร้อมด้วยนางรุจนี สีหบุตร ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุมตั้งเทวาประสิทธิ์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ทั้งนี้ มีผู้ได้รับการบรรจุและแต่งตั้งฯ จำนวน 14 ราย
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449321025_943255617600893_4470565235678852646_n.jpg?fit=800%2C600&ssl=1)
วันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน 2567 เวลา 14.00 น.นางนิสา บรรจงการผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง พร้อมด้วยนายจิรกร ฐาวิรัตน์ นายประภาพันธ์ วิเวก นายจตุพันธ์ รุจิรานุกูล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง และบุคลากรสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ร่วมทำกิจกรรม Big Cleaning Day ปรับปรุงภูมิทัศน์บริเวณสำนักงานให้สะอาด สวยงามและเป็นระเบียบ
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448435972_931618178764637_6175168057904574010_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
วันที่ 8 – 9 มิถุนายน 2567 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ดำเนินการจัดสอบเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 ณ สนามสอบโรงเรียนชลราษฎรอํารุง จังหวัดชลบุรี มีผู้เข้าสอบ จำนวน 1,011 ราย จากผู้มีสิทธิสอบฯ จำนวน 1,051 ราย
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447896211_928297772430011_6008736761801716362_n.jpg?fit=800%2C534&ssl=1)
วันที่ 8 – 9 มิถุนายน 2567 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 โดยมี นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เป็นประธานสนามสอบแข่งขัน ณ สนามสอบโรงเรียนชลราษฎรอํารุง จังหวัดชลบุรี มีผู้เข้าสอบ จำนวน 1,011 ราย จากผู้มีสิทธิสอบฯ จำนวน 1,051 ราย ทั้งนี้ ดร.สุเทพ ชิตยวงษ์ ประธาน อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา พร้อมด้วยคณะกรรมการฯ ได้มาตรวจเยี่ยมสนามสอบดังกล่าวโดยการดำเนินการเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
วันอังคารที่ 28 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. คณะกรรมการประเมินสัมฤทธิ์ผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ ตำแหน่ง ผู้อำนวยการสถานศึกษา ครั้งที่ 1 (6 เดือนแรก) นำโดย นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง นายวัชระ บุบผามาศ ข้าราชการบำนาญ นางสาวรุ่งทิพย์ พรหมศิริ ผู้อำนวยการโรงเรียนชลราษฎรอำรุง มีผู้เข้ารับการประเมิน จำนวน 1 ราย (นายสุพจน์ นออ่อน ผู้อำนวยการโรงเรียนหนองรีมงคลสุขสวัสดิ์ ) โดยมี คณะผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนหนองรีมงคลสุขสวัสดิ์ ให้การต้อนรับเป็นอย่างดียิ่ง
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/244756_0.jpg?fit=800%2C600&ssl=1)
วันศุกร์ที่ 24 พฤษภาคม 2567 นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง พร้อมด้วย นายอมร สุดแสวง นางสาวสุภลักษณ์ สีใส นายวรวัฒน์ ศีลบุตร และนางสาวธัญลักษณ์ เนยสูงเนิน ศึกษานิเทศก์สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เข้าร่วมการประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) สำหรับผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ (ครั้งที่ 6) ณ ห้องประชุมตั้งเทวาประสิทธิ์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1-1-scaled.webp?fit=800%2C534&ssl=1)
วันอังคารที่ 21 พฤษภาคม 2567 เวลา 11.00 น. นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง พร้อมด้วยนายประภาพันธ์ วิเวก รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง และนายบุญลือ คำถวาย ศึกษานิเทศก์สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยองลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนระยองวิทยาคม และโรงเรียนวัดป่าประดู่ ในการเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” และ “สุขาดี มีความสุข” ของท่านพลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ทั้งนี้ขอขอบคุณผู้บริหาร และคณะครู ที่ให้ข้อมูลพร้อมอำนวยความสะดวกในการตรวจเยี่ยมโรงเรียนในครั้งนี้ด้วย
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_เยี่ยมรร.วัดป่าประดู่210567_๒๔๐๕๒๑_9.jpg?fit=800%2C600&ssl=1)
วันที่ 4 พฤษภาคม 2567 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ดำเนินการสอบคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง ครูผู้ช่วย กรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศษ สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ 2567 ซึ่งวันนี้เป็นการสอบภาค ก และ ภาค ข ณ โรงเรียนอ่างศิลาพิทยาคม จังหวัดชลบุรี มีผู้เข้าสอบ จำนวน 115 ราย (ขาดสอบ 10 ราย)
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/05/440782711_906465797946542_2537908377948153394_n.jpg?fit=800%2C600&ssl=1)
วันที่ 4 พฤษภาคม 2567 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง ดำเนินการสอบคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง ครูผู้ช่วย กรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศษ สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ 2567 ซึ่งวันนี้เป็นการสอบภาค ก และ ภาค ข ณ โรงเรียนอ่างศิลาพิทยาคม จังหวัดชลบุรี มีผู้เข้าสอบ จำนวน 115 ราย (ขาดสอบ 10 ราย) การนี้ ท่าน ดร. สุเทพ ชิตยวงษ์ ประธาน อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง พร้อมด้วยคณะ อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาฯ […]
วันที่ 26 เมษายน 2567 นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาชลบุรี ระยอง เข้าร่วมพิธีเปิดและรับโล่รางวัล ผู้สนับสนุนการปฎิบัติงานสมาคม ส.ก.ส.ท. ดีเด่นประจำปี 2566 ในการประชุมสัมมนาวิชาการและการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2566 โดยมี พลตำรวจเอกเพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการเป็นประธานมอบรางวัล ณ โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ จังหวัดเชียงใหม่
![](https://i0.wp.com/spmcr.go.th/wp-content/uploads/2024/04/10497_0.jpg?fit=800%2C600&ssl=1)